วันศุกร์ ที่ 13 ตุลาคม 2566 เวลา 07:00 น. นายจักรี ราชนิล ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพพล พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร ครู และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมพิธีสวดพระพุทธมนต์ และทำบุญตักบาตร ถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันนวมินทรมหาราช 13 ตุลาคม 2566 นำโดยนายเทพรัตน์ ตันตยานนท์ นายอำเภอพล เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ ผู้นำองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นผู้บริหารสถานศึกษา กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และผู้นำองค์กรภาคเอกชนในอำเภอพลทุกแห่ง และพุทธศาสนิกชน ณ หอประชุมอำเภอพล จังหวัดขอนแก่น
วันพฤหัสบดี ที่ 12 ตุลาคม 2566 เวลา 09:00 น. นางวชิราพร เรียงไธสง รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหารทรัพยากร เป็นประธานในการประชุมเฉพาะกิจ การเตรียมความพร้อมการรับสมัครนักศึกษาใหม่ ประจำปีการศึกษา 2567 ณ ห้องประชุมละเลิงหวาย วิทยาลัยการอาชีพพล
วันพฤหัสบดี ที่ 12 ตุลาคม 2566 เวลา 10.30 น. นายวรเชษฐ์ วรสุทธิพงษ์ รองผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพพล นางสาวเบญกาญจน์ อึ่งวงษ์ หัวหน้างานลูกเสือวิสามัญ และครูผู้สอนลูกเสือวิสามัญ ได้ดำเนินการประชุมวางแผนการจัดการเรียนการสอนวิชาลูกเสือวิสามัญ ประจำภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2566 ณ ห้องประชุมฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียน นักศึกษา วิทยาลัยการอาชีพพล
วันพุธ ที่ 11 ตุลาคม 2566 เวลา 13:30 น. นายจักรี ราชนิล ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพพล เป็นประธานในการประชุมคณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา แม่บ้าน นักการภารโรง ยามรักษาความปลอดภัย เพื่อรับฟังนโยบายแนวปฏิบัติและเตรียมความพร้อมในการเปิดภาคเรียน 2/2566 ณ ห้องประชุมละเลิงหวาย วิทยาลัยการอาชีพพล
วันที่ 9 - 10 ตุลาคม 2566 นายจักรี ราชนิล ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพพล มอบหมายให้นางศิริวรรณ รูปสูง ครูแผนกวิชาการบัญชี เดินทางไปราชการ เพื่อส่งนักศึกษา แผนกวิชาการบัญชี จำนวน 3 คน เข้าฝึกประสบการณ์วิชาชีพในสถานประกอบการ ณ บริษัท ฟู้ดแลนด์ซุปเปอร์มาร์เก็ต จำกัด จังหวัดกรุงเทพมหานคร
วิทยาลัยการอาชีพพล ที่อยู่ : เลขที่ เลขที่ 203 ม. 3 ต.โนนข่า อำเภอ พล จังหวัด :ขอนแก่น รหัสไปรษณีย์ : 40120 เบอร์โทร : 043 - 416020 มือถือ : ......................