วันพฤหัสบดี ที่ 23 พฤศจิกายน 2566 นายจักรี ราชนิล ผู้อำนวยการวิทยาลัยการอาชีพพล มอบหมายให้ นายทินวัฒน์ บุตรมาตร์ หัวหน้าแผนกวิชาช่างกลโรงงาน นายเสกสรร อุทัยอัน หัวหน้าแผนกวิชาเทคนิคพื้นฐาน นายอมร ดอนคูณ ครูประจำแผนกวิชาเทคนิคพื้นฐาน และนางสาววริษราภรณ์ ขุ่มด้วง ครูประจำแผนกวิชาช่างกลโรงงาน นำนักเรียนนักศึกษาเข้าร่วมแข่งขันทักษะพื้นฐาน ระดับอาชีวศึกษาจังหวัดขอนแก่น การแข่งขันทักษะออกแบบและเขียนแบบเครื่องกลด้วยคอมพิวเตอร์ ระดับปวส. "ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับ 1 ระดับเหรียญทอง ได้เป็นตัวแทนระดับอาชีวศึกษาจังหวัดขอนแก่น เข้าแข่งขันในระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
![](https://www.pholiac.ac.th/images/column_1701075990/S__37265469.jpg)
![](https://www.pholiac.ac.th/images/column_1701075990/S__37265468.jpg)
![](https://www.pholiac.ac.th/images/column_1701075990/S__37265461.jpg)
![](https://www.pholiac.ac.th/images/column_1701075990/S__37265459.jpg)
![](https://www.pholiac.ac.th/images/column_1701075990/S__37265463(1).jpg)
![](https://www.pholiac.ac.th/images/column_1701075990/S__37265467.jpg)
![](https://www.pholiac.ac.th/images/column_1701075990/S__37265465.jpg)
![](https://www.pholiac.ac.th/images/column_1701075990/S__37265462.jpg)
![](https://www.pholiac.ac.th/images/column_1701075990/S__37265464.jpg)
![](https://www.pholiac.ac.th/images/column_1701075990/S__37265466(1).jpg)