วิทยาลัยการอาชีพพล ขอแสดงความยินดี
การประกวด/ประเมินสิ่งประดิษฐ์ของคนรุ่นใหม่ และนวัตกรรมอาชีวศึกษา ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ปีการศึกษา ๒๕๖๕ วิทยาลัยการอาชีพพล ส่งผลงานการประกวด “เครื่องคัดข้าวเปลือกพลังงานแสงอาทิตย์” ประเภทที่ ๑ สิ่งประดิษฐ์ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยี การเกษตรอุตสาหกรรมสมัยใหม่ จากนักศึกษาแผนกวิชาไฟฟ้ากำลัง โดยมีนายทวิณ สุภักดี และคณะครูแผนกวิชาช่างไฟฟ้ากำลัง เป็นครูที่ปรึกษา
ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ในการประกวดสิ่งประดิษฐ์ของคนรุ่นใหม่ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ได้เป็นตัวแทนอาชีวศึกษาภาคตะวันออกเฉียงเหนือ เข้าร่วมการแข่งขันสิ่งประดิษฐ์ของคนรุ่นใหม่ฯ ในระดับชาติ ต่อไป![🥇](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ted/1.5/16/1f947.png)